Etholiad 2019: Rhestr llawn o ymgeiswyr

Pleidleisio Image copyright GEOFF CADDICK

Mae'r enwebiadau wedi cau ar gyfer ymgeiswyr a phleidiau sydd am sefyll yn yr etholiad cyffredinol ar 12 Rhagfyr.

Bydd y Ceidwadwyr a Llafur yn sefyll ymhob un o'r 40 etholaeth yng Nghymru.

Fe fydd Plaid Cymru yn sefyll mewn 36 etholaeth a'r Democratiaid Rhyddfrydol mewn 32 fel rhan o gytundeb etholiadol Pleidiau Aros.

Fe fydd Plaid Brexit yn sefyll mewn 32 etholaeth ar ôl penderfynu peidio cystadlu yn y seddau a enillwyd gan y Ceidwadwyr yn 2017.

Bydd Y Blaid Werdd yn sefyll mewn 18 o etholaethau.

Ni fydd UKIP - a safodd mewn 32 o etholaethau yn etholiad cyffredinol 2017 - yn rhoi unrhyw ymgeiswyr ymlaen yng Nghymru y tro hwn.

Bydd nifer o ymgeiswyr annibynnol ac ambell blaid arall yn sefyll yn yr etholiad fis nesaf.

Cyfanswm yr ymgeiswyr fydd yn sefyll yng Nghymru yw 216, o'i gymharu â 213 yn 2017.

Dyma'r rhestr gyflawn o ymgeiswyr ymhob etholaeth:

Aberafan

  • Captain Beany - Annibynnol
  • Glenda Davies - Plaid Brexit
  • Giorgia Finney - Y Blaid Werdd
  • Nigel Hunt - Plaid Cymru
  • Sheila Kingston-Jones - Dem. Rhydd.
  • Stephen Kinnock - Llafur
  • Charlotte Jean Lang - Ceidwadwyr

Aberconwy

  • Jason Edwards - Dem. Rhydd.
  • Lisa Goodier - Plaid Cymru
  • Robin Millar - Ceidwadwyr
  • Emily Owen - Llafur

Dwyrain Abertawe

  • Chris Evans - Y Blaid Werdd
  • Carolyn Harries - Llafur
  • Dr Geraint Havard - Plaid Cymru
  • Denise Howard - Ceidwadwyr
  • Chloe Hutchinson - Dem. Rhydd.
  • Tony Willicombe - Plaid Brexit

Gorllewin Abertawe

  • Geraint Davies - Llafur
  • Peter Hopkins - Plaid Brexit
  • Mike O'Carroll - Dem. Rhydd.
  • James Price - Ceidwadwyr
  • Gwyn Williams - Plaid Cymru

Alun a Glannau Dyfrdwy

  • Susan Hills - Plaid Cymru
  • Donna Lalek - Dem.Rhydd.
  • Sanjoy Sen - Ceidwadwyr
  • Mark Tami - Llafur
  • Simon Wall - Plaid Brexit

Arfon

  • Gonul Daniels - Ceidwadwyr
  • Gary Gribben - Plaid Brexit
  • Hywel Williams - Plaid Cymru
  • Steffie Williams Roberts - Llafur

Blaenau Gwent

  • Chelsea-Marie Annett - Dem. Rhydd.
  • Peredur Owen Griffiths - Plaid Cymru
  • Laura Jones - Ceidwadwyr
  • Stephen Priestnall - Y Blaid Werdd
  • Nick Smith - Llafur
  • Richard Taylor - Plaid Brexit

Bro Morgannwg

  • Alun Cairns - Ceidwadwyr
  • Belinda Loveluck-Edwards - Llafur
  • Anthony Slaughter - Y Blaid Werdd
  • Laurence Williams - Gwlad Gwlad

Brycheiniog a Sir Faesyfed

  • Tomos Davies - Llafur
  • Jane Dodds - Dem. Rhydd.
  • Jeff Green - Plaid Gristnogol
  • Fay Jones - Ceidwadwyr
  • Lady Lily The Pink - Monster Raving Loony Party

Caerffili

  • Wayne David - Llafur
  • Nathan Gill - Plaid Brexit
  • Jane Pratt - Ceidwadwyr
  • Lindsay Whittle - Plaid Cymru

Canol Caerdydd

  • Sian Caiach - Gwlad Gwlad
  • Meirion Jenkins - Ceidwadwyr
  • Brian Johnson - Plaid Sosialaidd Prydain Fawr
  • Akil Kata - Annibynnol
  • Bablin Molik - Dem. Rhydd.
  • Gareth Pearce - Plaid Brexit
  • Jo Stevens - Llafur

Gogledd Caerdydd

  • Mo Ali - Ceidwadwyr
  • Chris Butler - Plaid Brexit
  • Michael Cope - Y Blaid Werdd
  • Richard Leigh Jones - Annibynnol
  • Anna McMorrin - Llafur
  • Rhys Taylor - Dem. Rhydd.
  • Steffan Webb - Plaid Cymru

De Caerdydd a Phenarth

  • Nasir Adam - Plaid Cymru
  • Ken Barker - Y Blaid Werdd
  • Philippa Broom - Ceidwadwyr
  • Stephen Doughty - Llafur
  • Tim Price - Plaid Brexit
  • Dan Schmeising - Dem. Rhydd.

Gorllewin Caerdydd

  • Kevin Brennan - Llafur
  • Boyd Clack - Plaid Cymru
  • David Griffin - Y Blaid Werdd
  • Callum Littlemore - Dem. Rhydd.
  • Nick Mullins - Plaid Brexit
  • Carolyn Webster - Ceidwadwyr

Castell-nedd

  • Simon Briscoe - Plaid Brexit
  • Jon Burns - Ceidwadwyr
  • Adrian Kingston-Jones - Dem. Rhydd.
  • Megan Lloyd - Y Blaid Werdd
  • Christina Rees - Llafur
  • Philip Rogers - Annibynnol
  • Carl Gerard Williams - Plaid Sosialaidd Ddemocrataidd
  • Daniel Williams - Plaid Cymru

Dwyrain Casnewydd

  • Mark Dean Brown - Ceidwadwyr
  • Mike Hamilton - Dem. Rhydd.
  • Jessica Morden - Llafur
  • Julie Price - Plaid Brexit
  • Peter Varley - Y Blaid Werdd
  • Cameron Wixcey - Plaid Cymru

Gorllewin Casnewydd

  • Jonathan Clark - Plaid Cymru
  • Cameron Edwards - Plaid Brexit
  • Matthew Evans - Ceidwadwyr
  • Ruth Jones - Llafur
  • Ryan Jones - Dem. Rhydd.
  • Amelia Womack - Y Blaid Werdd

Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr

  • Maria Carroll - Llafur
  • Jonathan Edwards - Plaid Cymru
  • Havard Hughes - Ceidwadwyr
  • Peter Prosser - Plaid Brexit

Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro

  • Alistair Cameron - Dem. Rhydd.
  • Simon Hart - Ceidwadwyr
  • Rhys Thomas - Plaid Cymru
  • Marc Tierney - Llafur

Ceredigion

  • Gethin James - Plaid Brexit
  • Amanda Jenner - Ceidwadwyr
  • Ben Lake - Plaid Cymru
  • Dinah Mullholland - Llafur
  • Chris Simpson - Y Blaid Werdd
  • Mark Williams - Dem. Rhydd.

De Clwyd

  • Jamie Adams - Plaid Brexit
  • Christopher Allen - Plaid Cymru
  • Simon Baynes - Ceidwadwyr
  • Calum Davies - Dem. Rhydd.
  • Susan Elan Jones - Llafur

Dyffryn Clwyd

  • Peter Dain - Plaid Brexit
  • James Davies - Ceidwadwyr
  • Chris Ruane - Llafur
  • Gavin Scott - Dem. Rhydd.
  • Glenn Swingler - Plaid Cymru

Gorllewin Clwyd

  • David Jones - Ceidwadwyr
  • Jo Thomas - Llafur
  • David Wilkins - Dem. Rhydd.
  • Elfed Williams - Plaid Cymru

Cwm Cynon

  • Geraint Benney - Plaid Cymru
  • Steve Bray - Dem. Rhydd.
  • Andrew Chainey - Plaid Cwm Cynon
  • Pauline Church - Ceidwadwyr
  • Ian Andrew Mclean - Plaid Sosialaidd Ddemocrataidd
  • Rebecca Rees-Evans - Plaid Brexit
  • Beth Winter - Llafur

Delyn

  • David Hanson - Llafur
  • Andrew Parkhurst - Dem. Rhydd.
  • Rob Roberts - Ceidwadwyr
  • Paul Rowlinson - Plaid Cymru
  • Nigel Williams - Plaid Brexit

Dwyfor Meirionnydd

  • Tomos Dafydd Davies - Ceidwadwyr
  • Graham Hogg - Llafur
  • Louise Hughes - Plaid Brexit
  • Liz Saville Roberts - Plaid Cymru

Gŵyr

  • Tonia Antoniazzi - Llafur
  • Sam Bennett - Dem. Rhydd.
  • John Davies - Plaid Cymru
  • Francesca O'Brien - Ceidwadwyr
  • Rob Ross - Plaid Brexit

Islwyn

  • Gavin Chambers - Ceidwadwyr
  • Chris Evans - Llafur
  • Zoe Hammond - Plaid Cymru
  • Catherine Linstrum - Y Blaid Werdd
  • Joanne Watkins - Dem. Rhydd.
  • James Wells - Plaid Brexit

Llanelli

  • Mari Arthur - Plaid Cymru
  • Susan Boucher - Plaid Brexit
  • Nia Griffith - Llafur
  • Tamara Reay - Ceidwadwyr

Merthyr Tudful a Rhymni

  • Brendan D'Cruz - Dem. Rhydd.
  • Mark Evans - Plaid Cymru
  • David Hughes - Annibynnol
  • Colin Jones - Plaid Brexit
  • Gerald Jones - Llafur
  • Sarah Louise Jones - Ceidwadwyr

Mynwy

  • Ian Chandler - Y Blaid Werdd
  • David Davies - Ceidwadwyr
  • Martyn Ford - Annibynnol
  • Hugh Kocan - Plaid Cymru
  • Yvonne Murphy - Llafur
  • Alison Willott - Dem. Rhydd.

Maldwyn

  • Kishan Devani - Dem. Rhydd.
  • Kait Duerden - Llafur
  • Gwyn Wigley Evans - Gwlad Gwlad
  • Craig Williams - Ceidwadwyr

Ogwr

  • Anita Davies - Dem. Rhydd.
  • Chris Elmore - Llafur
  • Luke Fletcher - Plaid Cymru
  • Tom Muller - Y Blaid Werdd
  • Christine Roach - Plaid Brexit
  • Sadie Vidal - Ceidwadwyr

Pen-y-bont ar Ogwr

  • Alex Harris - Y Blaid Werdd
  • Leanne Lewis - Plaid Cymru
  • Madeleine Moon - Llafur
  • Rob Morgan - Plaid Brexit
  • Jonathan Pratt - Dem. Rhydd.
  • Jamie Wallis - Ceidwadwyr

Pontypridd

  • Steve Bayliss - Plaid Brexit
  • Jonathan Bishop - Annibynnol
  • Alex Davies-Jones - Llafur
  • Fflur Elin - Plaid Cymru
  • Mike Powell - Annibynnol
  • Sue Prior - Annibynnol
  • Sam Trask - Ceidwadwyr

Preseli Penfro

  • Stephen Crabb - Ceidwadwyr
  • Thomas Hughes - Dem. Rhydd.
  • Philippa Thompson - Llafur
  • Cris Tomos - Plaid Cymru

Rhondda

  • Rodney Berman - Dem. Rhydd.
  • Chris Bryant - Llafur
  • Branwen Cennard - Plaid Cymru
  • Hannah Elizabeth Jarvis - Ceidwadwyr
  • Shaun Thomas - Y Blaid Werdd
  • John Watkins - Plaid Brexit

Torfaen

  • Morgan Bowler Brown - Plaid Cymru
  • Andrew Heygate-Browne - Y Blaid Werdd
  • John Miller - Dem. Rhydd.
  • Graham Smith - Ceidwadwyr
  • David Thomas - Plaid Brexit
  • Nick Thomas-Symonds - Llafur

Wrecsam

  • Sarah Atherton - Ceidwadwyr
  • Ian Berkeley-Hurst - Plaid Brexit
  • Carrie Harper - Plaid Cymru
  • Duncan Rees - Y Blaid Werdd
  • Tim Sly - Dem. Rhydd.
  • Mary Wimbury - Llafur

Ynys Môn

  • Aled ap Dafydd - Plaid Cymru
  • Virginia Crosbie - Ceidwadwyr
  • Helen Jenner - Plaid Brexit
  • Mary Roberts - Llafur