Hukumomin Ƙwallon Ƙafa a Taƙaice

A labarin wasanni ana yawan rubuta sunayen hukumomin ƙwallon ƙafa. Wani lokaci ba dukkan sunan ake son rubutawa ba saboda ƙarancin wurin rubutun. Misali, idan za a rubuta kan labari ko a inda za ai ta maimaita sunan a cikin dogon labari. Taƙaitawar za ta sauƙaƙa karatu, ta rage ƙosawa. Sulaiman Ibrahim Katsina na nan BBC, ya tsara mana yadda za a rubuta sunayen irin waɗannan hukumomi a taƙaice.

Taƙaice

Cike

WASANNI

HUKKAB

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Biritaniya (FA)

HUKKAD (FIFA)

Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Duniya (FIFA)

HUKKAF (KAF)

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Afrika (CAF)

HUKKAG

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Ghana (GFA)

HUKKAK

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Kamaru (FECAFOOT)

HUKKAKA

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Kudancin Amerika (CONMEBOL)

HUKKAN

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Najeriya (NFA)

HUKKANI

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Nijar (FENIFOOT)

HUKKAO

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Oshiniya (OFC)

HUKKAS

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Asiya (AFC)

HUKKAT (YUWEFA)

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Turai (UEFA)

HUKKATSAK

Hukumar Ƙwallon Ƙafar Arewa da Tsakiyar Amerika da Karibiyan (CONCACAF)

Shigar ma'aikaci

Dan jira yayn da muke binciken ko ka kai ga masadar cikin gida ta BBC

Yi hakuri, mun kasa tabbatar da ko ka sami masadar cikin gida ta BBC

  • Duba don ganin ko sami masadar cikin gida ta BBC
  • Duba ka ga ko adireshin da kake son kaiwa gare shi daidai ne
Rufe ka ci gaba

Mun yi nasarar tabbatar da layi

Rufe ka ci gaba