BBC navigation

Madai ya walimu Kenya wanapogoma

Imebadilishwa: 18 Juni, 2013 - Saa 16:37 GMT

Walimu wa shule za sekondari na taasisi za juu nchini Kenya wameanza rasmi mgomo wao wa kitaifa hii leo baada ya kukosa kuafikia mwafaka na serikali kuhusu kutengewa pesa za kuwalipa marupurupu.

Mgomo huu unakuja baada ya kusomwa kwa bajeti ya serikali wiki jana. Walimu hao wanalalamika kuwa serikali imetenga mabilioni ya pesa kwa ununuzi wa vipakatilishi kwa wanafunzi wa darasa la kwanza badala ya kutumia pesa kwa miradi mingine ambayo ni muhimu zaidi katika sekta ya elimu.

Walimu hao wanasema wataendelea na mgomo wao hadi serikali itakapokubali kuwatimizia matakwa yao.

Pamoja na hilo chama cha walimu hao, kimewataka wanchama wake kusalia nyumbani na kutofunza na badala yake kufika katika makao makuu ya chama cha walimu kwa maagizo zaidi kuhusu hatua wakatazochukua.

Walimu hao wanataka wapewe marupuru ya safari zao pamoja na majukumu ya usimamizi wa shule kuwa sawa na yale wanayolipwa wafanyakazi wengine wa umma.

Pia wanataka swala la kupandishwa vyeo kupewa kipaombele.

Dina gahamanyi alitembelea baadhi ya shule kujionea hali ilivyokuwa.

Walimu wagoma kenya

Walimu wa shule za sekondari wamegoma nchini Kenya

Sikilizamp3

Unahitaji toleo sahihi la Flash Player kucheza sauti/video

Cheza katika media player

Taarifa zinazohusiana

BBC © 2014 Ilani: BBC haihusiki na yaliyoandikwa na tovuti za nje ya BBC.

Ukurasa huu unaonekana vyema kwa kivinjari cha kisasa kikiwa na laha mtindo (CSS).Wakati unaweza kuona yaliyomo katika ukurasa huu kwa kivinjari ulichonacho, hautaweza kufaidi kuona kila kitu vizuri. Tafadhali zingatia uwezekano wa kuboresha progaramu ya kivinjari au kuwezesha laha mtindo (CSS) endapo unaweza kufanya hivyo.