BBC navigation

Boko Haram: Je Serikali imezembea?

Imebadilishwa: 24 Februari, 2014 - Saa 12:46 GMT

Boko Haram limekuwa likiwaua watu wasio na hatia Kaskazini mwa Nigeria

Seneta mmoja nchini Nigeria ameelezea gadhabu kuhusu kuzorota kwa usalama na ukosefu wa maafisa wa usalama kukabiliana na wapiganaji wa kiisilamu na kuwaua kufanya shambulizi la pili baya dhidi ya mji mmoja Kaskazini mwa nchi.

Wapiganaji wa kundi la Boko Haram, waliwaua watu wanne na kuteketeza nyumba zao mjini Izghe siku ya Jumamosi.

Wiki moja kabla ya shambulizi la Jumamosi , zaidi ya watu miamoja waliuawa katika eneo hilo.

Seneta Ali Ndume, alikosoa jeshi kwa kukosa kutuma vikosi katika eneo hilo baada ya shambulizi la kwanza.

Aliongeza kuwa mkakati wa serikali kuhusu usalama na ulinzi umekosa kufaulu.

Serikali ya kitaifa imekosolewa kwa kukosa kuchukua hatua na hata kukosa kuonyesha wasiwasi wowote kuhusu mashambulizi ya Boko Haram dhidi ya watu wasio na hatia.

Boko Haram wamesababisha vifo vya maelfu ya watu tangu mwaka 2009.

Taarifa zinazohusiana

BBC © 2014 Ilani: BBC haihusiki na yaliyoandikwa na tovuti za nje ya BBC.

Ukurasa huu unaonekana vyema kwa kivinjari cha kisasa kikiwa na laha mtindo (CSS).Wakati unaweza kuona yaliyomo katika ukurasa huu kwa kivinjari ulichonacho, hautaweza kufaidi kuona kila kitu vizuri. Tafadhali zingatia uwezekano wa kuboresha progaramu ya kivinjari au kuwezesha laha mtindo (CSS) endapo unaweza kufanya hivyo.