Pwy sydd yn chwarae pryd, ac yn lle? Edrychwch ar restr gigs C2!

Gallwch ebostio C2 ar c2@bbc.co.uk gyda unrhyw gigs.

Nid yw'r BBC yn gyfrifol am unrhyw wefan y cysylltir iddi o'r tudalennau yma.

1 Awst

Cymdeithas: Plethyn, Cowbois Rhos Botwnnog, Geraint Lovgreen, Gai Toms, DJs Sgilti

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

1 Awst

Band Pres Llareggub

The Cornwall, Caerdydd

1 Awst

WE//ARE//ANIMALS, Estrons, Scary Shoes

Four Bars @ Dempsey's, Caerdydd

2 Awst

Cymdeithas: Meic Stevens, Gareth Bonello, Efa Supertramp, Sgilti

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

3 Awst

Cymdeithas: Candelas, Cpt Smith, Y Galw, Ysgol Sul, DJs Swnami, Sgilti

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

5 Awst

Maes B: Bryn Fon a'r Band, Y Bandana, Bromas, Y Cledrau, Trwbz, DJs Mari ac Elan

Eisteddfod Maldwyn a'r Gororau

5 Awst

Cymdeithas: Steve Eaves, Y Ffug, Sgilti, Blodau Gwylltion, Lobsgows, Degawd

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

5 Awst

Aled Rheon, Ofelia, 4Brothers, Jindalee

Gwdihŵ, Caerdydd

6 Awst

Maes B: Swnami, Y Reu, Gwenno, Casi Wyn, Band Pres Llareggub, DJs Nyth

Eisteddfod Maldwyn a'r Gororau

6 Awst

Cymdeithas: Clustiau Cwn, Mr Phormula, Radio Rhydd, Roughion

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

7 Awst

Maes B: Yws Gwynedd, Yr Eira, Ysgol Sul, Breichiau Hir, Castro, DJ Huw Stephens

Eisteddfod Maldwyn a'r Gororau

7 Awst

Cymdeithas: Maffia Mr Huws, Band Pres Llareggub, DJ Gareth Potter, Y Gwyryf, Tymbal

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

8 Awst

Maes B: Candelas, Y Ffug, Cowbois Rhos Botwnnog, Mellt, enillwyr Brwydr y Bandiau, DJs Mari ac Elan

Eisteddfod Maldwyn a'r Gororau

8 Awst

Cymdeithas: Bob Delyn, DJs Pobol Y Twll, Cledrau, Kookamunga, Henebion

Clwb Rygbi COBRA, Meifod

12 Awst

Patrobas

Plas Gwyn y Weddw, Llanbedrog

14 Awst

Gŵyl Caught By The River: CaStLeS, Colorama, Carw, Cpt Smith, Trwbador, Ysgol Sul, Gwenno, H.Hawkline, Meilyr Jones, Stealing Sheep, Zefur Wolves, Jeb Loy Nichols a mwy

Glan yr Afon, Cei Cambrian, Aberteifi

20 - 23 Awst

Gŵyl y Dyn Gwyrdd: Super Furry Animals, Television, Slowdive, St. Vincent, Public Service Broadcasting, Hot Chip, Calexico, Goat, Mew, The Staves, The Fall, Hookworms, The Wave Pictures, Zun Zun Egui, Owen Pallet, Viet Cong, Jamie xx a llawer mwy

Parc Glanusk, Crughywel

28 - 29 Awst

Gwyl Crug Mawr: Ail Symudiad, Anelog, Bromas, Calfari, Candelas, Carcharorion, Carw, Castles, Castro, Cpt Smith, Effin, Estrons, Fleur De Lys, Geraint Lovgreen, Gwenno, HMS Morris, Mr Phormula, Neil Rosser, Nofa, Omaloma, Palenco, Plu, Raffdam, Rogue Jones, Swnami, Terfysg, Tymbal, Uumar, Welsh Whisperer, Y Bandana, Y Ffug, Ysgol Sul, Dan Amor a mwy

Fferm Oernant, Aberteifi

28 - 29 Awst

Llanffest 3: Band Pres Llareggub, I Fight Lions, Jambyls, Gai Toms, The Neon Madmen, Dan Amor

Pengwern, Llanffestiniog

28 - 30 Awst

Gwyl Gopr Amlwch 2015: Bryn Fon a'r Band, Elin Fflur a'r Band, Dafydd Iwan a'r Band, Swnami, Candelas, John ac Alun, Wil Tan, Sera Louise, Bad Dog, The Pretend beatles, Yws Gwynedd, Pretty Ugly, Welsh Whisperer, Connah Evans, Anthony wright, Dale Roberts, Calfari, Traed Moch a mwy

Amlwch, Ynys Mon

28 Awst

Bryn Fon a'r Band, Yws Gwynedd

Clwb Pêl-droed Caernarfon

29 Awst

Band Pres Llareggub

Ty Coch, Porthdinllaen

29 Awst

Y Reu, Tamarisco, Y Galw

Neuadd Ogwen, Bethesda

29 Awst

Dan Amor

Midge Fest, Cwm Penmachno

30 Awst

Twrw Trwy'r Dydd: Y Reu, HMS Morris, Breichiau Hir, Tymbal, Sgilti, Hyll a DJ's Elan a Mari

Clwb Ifor Bach, Caerdydd

3 - 6 Medi

Gŵyl Rhif 6: Gruff Rhys, Belle & Sebastian, Gaz Coombes, Everything Everything, Grace Jones, Gwenno, Ghostpoet, Catfish & the Bottlemen, The 2 Bears, James Bay, Badly Drawn Boy, The Gentle Good, Huw M, Titus Monk, Ifan Dafydd, Yws Gwynedd, Y Ffug, Estrons, Y Pencadlys, Band Pres Llareggub a llawer mwy

Portmeirion

4 Medi

Gwenno

Miners Institute, Coed Duon

5 Medi

Bryn Fon a'r Band

Sioe Llandysul

18 Medi

Steve Eaves

Y Llofft, Tafarn y Fic, Llithfaen

19 Medi

Ha' Bach Y Fic: Candelas, Cowbois Rhos Botwnnog, Patrobas, Fleur de Lys, Magi Tudur, Y Chwedlau

Y Llofft, Fic Llithfaen

22 Medi

The Gentle Good, Calan

Neuadd Dewi sant, Caerdydd

25 Medi

H.Hawkline, Gwenno

Clwb Ifor Bach, Caerdydd

2 Hydref

Seckou Keita, Gwyneth Glyn

Galeri, Caernarfon

9 - 10 Hydref

Cyfre Mawr 2015: Rene Griffiths, Welsh Whisperer, Lowri Evans, Bryn Fon

Ty Tawe, Abertawe

7 - 8 Tachwedd

Gwyl SWN: 5th Spear, Aled Rheon, Barberos, Baron La Croix, Beach Baby, Beach Fatigue, Bearfoot Beware, Boris a Bono, Brik Pho, Clean Cut Kid, Climbing Trees, Cold Committee, Connah Evans, Cotton Wolf, Dan Bettridge, David Roberts, Declan McKenna, Delyth McLean, Elle Mary & The Bad Men, Fains, Flyte, Hannah Grace, HMS Morris, Honey Moon, Hooton Tennis Club, How I Faked The Moon Landing, Jim Ghedi, Keston Cobblers Club, Lazy Life, Lusts, Mechanical Owl, Mellt, Nick Jonah Davis, Oh! Peas, Palace, Peaness, Peasant's King, Plastic Mermaids, Protomatyrs, Red Faces, Robyn Sherwell, Sam Russo, Seafret, Simon Love & The Old Romantics, Skinny Girld Diet, Tender Prey, The Big Moon, The Orielles, Toby Hay, Tuff Love, Twisted, Violet Skies, Waysuls, White Noise Sound, Y Reu, Yr Eira a mwy

Caerdydd