Pwy sydd yn chwarae pryd, ac yn lle? Edrychwch ar restr gigs C2!

Gallwch ebostio C2 ar c2@bbc.co.uk gyda unrhyw gigs.

Nid yw'r BBC yn gyfrifol am unrhyw wefan y cysylltir iddi o'r tudalennau yma.

28 Gorffennaf

I Fight Lions, We Are Scientists, Cry

Neuadd y Farchnad, Caernarfon

29 Gorffennaf

Twrw a Jigcal yn cyflwyno:

Mellt, Uumar, Rifleros, DJ Elan

Clwb Ifor Bach, Caerdydd

30 Gorffennaf

Cymdeithas yr Iaith:

Cowbois Rhos Botwnnog, Kizzy Crawford, Rogue Jones, Hyll, DJ Carl Morris

Clwb Pel-droed Y Fenni

31 Gorffennaf

Cymdeithas yr Iaith:

Gwibdaith Hen Fran, Gareth Bonello, Raffdam, Jamie Bevan, DJ Casi Wyn

Clwb Pel-droed Y Fenni

1 Awst

Noson Lawen:

Band Pres Llareggub, Miriam, Elan Isaac a Non Parry, Olion Byw, Cor Unedig Clybiau Rygbi De Cymru

Y Pafiliwn, Steddfod Y Fenni

1 Awst

Cymdeithas yr Iaith:

Alun Gaffey ac Ultra Dope, Cpt Smith, HMS Morris, Efa Supertramp, DJ Sgilti

Clwb Pel-Droed Y Fenni

2 Awst

Cymdeithas yr Iaith:

Noson o gerddi a chaneuon

Bragdy'r Beirdd

Clwb Pel-Droed Y Fenni

3 Awst

Maes B

Yws Gwynedd, Yr Eira, Ysgol Sul, Cpt. Smith, Argrph, DJs Elan a Mari

Steddfod Y Fenni

3 Awst

Candelas, Brwydr y Bandiau

Steddfod y Fenni

4 Awst

Huw Stephens yn cyflwyno:

Candelas, Yr Ods, Swnami, gyda Cherddorfa Welsh Pops Orchestra

Pafiliwn y Steddfod Genedlaethol, Y Fenni

4 Awst

Maes B

Y Reu, HMS Morris, Alun Gaffey, CaStLeS, Cadno, DJ Gareth Potter

Steddfod Y Fenni

4 Awst

Llwyfan y Maes

Band Jazz Rhys Taylor, Adran D, Yws Gwynedd, Yr Eira, Alun Gaffey, Omaloma

Steddfod Y Fenni

4 Awst

Cymdeithas yr Iaith:

Jambyls, Eden, Skep, Yr Elvis Cymraeg, Carioci Cymraeg, DJ Carl Morris

Clwb Pel-Droed Y Fenni

5 Awst

Maes B

Y Bandana, Candelas, Mellt, Fleur de Lys, Calfari, DJ Huw Stephens

Steddfod Y Fenni

5 Awst

Llwyfan y Maes

Huw Chiswell a'r Band, Band Pres Llareggub, Swnami, Y Reu, HMS Morris

Steddfod Y Fenni

5 Awst

Cymdeithas yr Iaith:

Ani Glass, Roghion, JJ Sneed, DJ Wuwzer, Rufusa Mufasa, DJ's Gwenno a Pat

Clwb Pel-Droed Y Fenni

6 Awst

Llwyfan y Maes

Cowbois Rhos Botwnnog, Geraint Lovgreen, Plu, Rhys Gwynfor, Anelog

Steddfod Y Fenni

6 Awst

Maes B

Band Pres Llareggub, Yr Ods, Mr Phormula, Anelog, Enillydd Brwydr y Bandiau, DJs Elan a Mari

Steddfod Y Fenni

6 Awst

Cymdeithas yr Iaith:

Bob Delyn a'r Ebillion, Brython Shag, H Hawkline, DJ Carl Morris

Clwb Pel-Droed Y Fenni

6 Awst

Bryn Fon

Rhosgoch, Ynys Mon

10 Awst

Patrobas

Tafarn Ty Coch, Porthdinllaen

12 Awst

Ffug, Talisman, From The Jam

Castell Aberteifi

13 Awst

Taran Tudweiliog!

Yws Gwynedd, Patrobas, Candelas, Pyroclastig, John ac Alun a mwy

Tudweiliog

18 Awst

Sorela

Galeri, Caernarfon

18-21 Awst

Gwyl y Dyn Gwyrdd 2016

Laura Marling, Belle & Sebastian, Grandaddy, James Blake, Wild Beasts, Warpaint, Tindersticks, White Denim, Battles, Unknown Mortal Orchestra, Jason Isbell, Julia Holter, Michael Rother, Floating Points, Songhoy Blues, Ezra Furman, Cowbois Rhos Botwnnog, The Unthanks, Jagwar Ma, Cate Le Bon, Fat White Family, Nikki Lane, Miracle Legion, The Besnard Lakes, Phil Cook, Joan Shelley, Meilyr Jones, Daniel Nogren, Trader Horne, Formation Mothers, Sunflower Bean, Kelly Lee Owens, Palace Winter, Ardyn, Deep Throat Choir, Charlotte Church, Vessels, Meilir Tomos, Baba Naga a llawer mwy

Parc Glan Usk, ger Crug Hywel

19-21 Awst

Gwyl Glass Butter Beach

Wolf Alice, Kodaline, Katy B, Andy C, Mystery Jets, Jamie Lawson, Naughty Boy, Patrick Topping, Julio Bashmore, Redlight, Waze & Odyssey, Huxley, Coasts, Anne-Marie, Cuban Brothers, General Levy, DJ Zinc, Bodhi, Icarus, Jeremy Loops, Goldierocks, The Amazons, Rukhsana Merrise, BB Diamond, North Base, Kyko, Ngod, Tim Lyall, Tom Walker, Megan Dixon Hood, Soultrak, Youth Club, Rock NTI, Slow Readers, Geraint Rhys, Aries, Big Bad Soundsystem, Dark Angel, Hi::Def, Freedom Soundsystem, Lion Art, Louis Berry, Vynce, Seafoal, Matt Wills, Jakl, Nathan Ball, A Thousdand Years, Nytclub, Lea Porcelain, Modern Strangers, The Reveurs, Rory butler, The Jackobins, Red, Rinse, Ap Cooper, Blue Nation, Ruby Sky, Pressure Sound, Gary Roberts, Sody, Barron, The Kickbacks, Mullally, Lumen, Count Skylarkin, Juke Jaxon, Passport To Stockholm, Ethan & The Reformation, Ed Mackie, Ennio Maccaroni, Noisemaker, Selectjah, Shor, Bradley, Gardna, E-Ratik, Skanking Sounds, Future Funk, Hollier Profit, Eben Rees, Rhodri Price, Sinewave, Sandy Peters, Chiel Rockas Collective, V.e.n.o.m, Darren Proctor, John Scudamore, Rich Williams, Brandon Lee, Jerry Williams, Archie Smith, Lionl, Stone Roots, DJ Fflyffilyfbybl

Abersoch

20 Awst

Gwyl Bethel

Pyroclastig, Y Cledrau, Magi Tudur, Y Galw

Bethel, Caernarfon

24 Awst

Plu, Patrobas, Tegid Rhys

Eglwys Aberdaron

26 Awst

Gwibdaith Hen Fran, Patrobas, Calfari

Neuadd y Farchnad, Caernarfon

26-27 Awst

Gwyl Crug Mawr

Geraint Jarman, Y Bandana, Ail Symudiad, Ffug, Bromas, Fleur De Lys, Welsh Whisperer, HMS Morris, Ysgol Sul, Iwcs, Lowri Evans, Patrobas, Uumar, Cpt Smith, Breichiau Hir, Y Galw, Mobinagi, I Fight Lions, Trwbz, Tymbal, Yr Angen, RocCana, Dafydd Pantrod, Raffdam, Mabli Tudur, Chroma, Chwalfa, Platform 1, Cyflafan, Hyll, DJ Bry a llawer mwy

Fferm Oernant, Aberteifi

1-4 Medi

Gwyl Rhif 6

Super Furry Animals, High Flying Birds, Hot Chip, Bastille, Lawrence Taylor, Broken Social Scene, Temples, M.Ward, Gold Panda, Ben UFO, A Certain Ratio, Fatima Yamaha, Formation, Milky Chance, Shells, Vynce, Babeheaven, Bad Sounds, Joe Duddell a Manchester Camerata Orchestra, Gwenno, Aurora, Blossoms, This Is The Kit, Roisin Murphy, The Amazons, Ngod, Oh Wonder, Django Django, C Duncan, Echo & The Bunnymen, Lucy Rose, Roots Manuva, Oscar, JP Cooper, The Nest Collective, Craig Charles, Fleetmac Wood, Joy Orbison, Kate Simko & The London Electronic Orchestra, Midland, Optimo, The 2 Bears a llawer mwy

Portmeirion

1-4 Medi

Llwyfan Nyth/Gwydir - Gwyl Rhif 6

Cowbois Rhos Botwnnog, HMS Morris, Ysgol Sul, Meic Stevens, R.Seiliog, DJ's Nyth

Portmeirion

10 Medi

Gwyl Cwtch Mawr 2016

HMS Morris, Jodie Marie, Lewis a Leigh, Aled Rheon, Luna Tides, Broken Fires, Raffdam, Little Folk, The Chalk Outlines, Houdini Dax, Tobias Robertson, Eve Goodman, Rye Milligan, Monte Dons, Gillie Ione, Ofelia a llawer mwy

Parc Glanrannel, Crugybar

11 Medi

Gwenan Gibbard, Patrobas

Capel y Drindod, Pwllheli

15 Medi

Noson Gyda'r Ser:

Moniars, Welsh Whisperer, Martyn Rowlands, Lliwen, Jonathan Davies, Dafydd a Richard, Dylanwad, Dylan a Neil, Daf a Lisa

Galeri, Caernarfon

29 Medi

Estrons, Mellt, Cpt. Smith

Clwb Ifor Bach, Caerdydd

14 Hydref

Jambyls

Saith Seren, Wrecsam

15 Hydref

Georgia Ruth

Chapter, Caerdydd

21-23 Hydref

SWN 2016

Alun Gaffey ac Ultra Dope, Ani Glass, April Towers, Bryde, Chorusgirl, Derrero, Falls, Fenne Lily, Field Studies, Gallops, Giorgio Tuma, Girl Ray, Himalayas, Kayla Painter, Mandy, Martha Ffion, Meilyr Jones, Melys, Minnetonka, Mumbleman, Silent Forum, Spots Team, Tail Feather, The Cradles, The Gentle Good, Tigana, We're No Heroes, Winter Coat, Wolf Girl, Yan Hender a mwy i'w cadarnhau

Buffalo/Castle Emporium/Gwdihw/Clwb Ifor Bach/O'Neill's/Four Bars/Undertone/10 Feet Tall/Moon Club/Tramshed, Caerdydd

28 Hydref

Huw M

Ty Tawe, Abertawe