Trefn y perfformiadau yng nghystadleuaeth Canwr y Byd Caerdydd 2013.

Bydd cystadleuaeth Canwr y Byd Caerdydd yn cael ei chynnal yn Neuadd Dewi Sant, Caerdydd. Bydd y gystadleuaeth gyfochrog Gwobr y Gân yn cael ei chynnal yng Ngholeg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd, gyda'r rownd derfynol yn Neuadd Dewi Sant, nos Wener yr 21ain o Fehefin.

Ar y diwrnod rhwng y ddwy rownd derfynol, bydd dosbarthiadau meistr yn cael eu cynnal gan rai o'r beirniaid yng Ngholeg Brenhinol Cerdd a Drama.

Mae tocynnau ar gael o Swyddfa Docynnau Neuadd Dewi Sant.

Sul 16 Mehefin

Gwobr Datganiad un

2.30pm, Coleg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd

Katherine Broderick - Lloegr

Marko Mimica - Croatia

Jamie Barton - UDA

Susana Gaspar - Portiwgal

Cyfeilyddion swyddogol: Simon Lepper, Llŷr Williams

Gwobr Datganiad dau

7.30pm, Coleg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd

Alexey Bogdanchikov - Rwsia

Gala El Hadidi - Yr Aifft

Luthando Qave - De Affrica

Mária Celeng - Hwngari

Loriana Castellano - Yr Eidal

Cyfeilyddion swyddogol: Simon Lepper, Llŷr Williams

Llun 17 Mehefin

Gwobr Datganiad tri

2.30pm Coleg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd

Olena Tokar - Wcráin

Gary Griffiths - Cymru

Yuri Gorodetski - Belarus

Eglė Šidlauskaitė - Lithwania

Cyfeilyddion swyddogol: Simon Lepper, Llŷr Williams

Cyngerdd un

7.30pm, Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Kihwan Sim - De Corea

Katherine Broderick - Lloegr

Yi Li - Tsieina

Jamie Barton - UDA

Marko Mimica - Croatia

Mawrth 18 Mehefin

Gwobr Datganiad pedwar (i'w ddilyn gan gyhoeddi enwau'r rhai sydd wedi cyrraedd rownd derfynol Gwobr y Gân)

2.30pm, Coleg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd

Jeongcheol Cha - De Corea

Ben Johnson - Lloegr

Daniela Mack - Yr Ariannin

Michał Partyka - Gwlad Pŵyl

Cyfeilyddion swyddogol: Simon Lepper, Llŷr Williams

Cyngerdd dau

7.30pm, Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Mária Celeng - Hwngari

Alexey Bogdanichikov - Rwsia

Gala El Hadidi - Yr Aifft

Loriana Castellano - Yr Eidal

Luthando Qave - De Affrica

Cerddorfa Opera Genedlaethol Cymru, arweinydd Graeme Jenkins

Mercher 19 Mehefin

Cyngerdd tri

7.30pm, Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Eglė Šidlauskaitė - Lithwania

Susana Gaspar - Portiwgal

Gary Griffiths - Cymru

Olena Tokar - Wcráin

Yuri Gorodetski – Belarus

Cerddorfa Genedlaethol Gymreig y BBC, arweinydd Jun Märkl

Iau 20 Mehefin

Cyngerdd pedwar (i'w ddilyn gan gyhoeddiad o enwau'r rhai sydd wedi cyrraedd y rownd derfynol)

7.30pm Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Michał Partyka - Gwlad Pŵyl

Ben Johnson - Lloegr

Daniela Mack - Yr Ariannin

Jeongcheol Cha - De Corea

Teresa Romano - Yr Eidal

Cerddorfa Opera Genedlaethol Cymru, arweinydd Graeme Jenkins

Gwener 21 Mehefin

Gwobr Datganid - Rownd derfynol (bydd enwau'r rhai sydd wedi cyrraedd y rownd derfynol yn cael eu cyhoeddi yn dilyn datganiad pedwar dydd Mawrth y 18fed o Fehefin)

7.30pm, Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Cyfeilyddion swyddogol: Simon Lepper, Llŷr Williams

Sadwrn 22 Mehefin

Dosbarthiadau meistr

Coleg Brenhinol Cerdd a Drama, Caerdydd

Neuadd Dora Stoutzker – gyda cystadleuwyr wnaeth ddim cyrraedd y rownd derfynol

11am, Håkan Hagegård, Y Fonesig Kiri Te Kanawa

3pm, Elena Obraztsova, Neil Shicoff

Theatr Richard Burton – gyda myfyrwyr astudiaethau'r llais o'r Coleg Brenhinol Cerdd a Drama

12.30pm, Christoph Prégardien

4pm, Y Fonesig Felicity Palmer

Bydd pob sesiwn yn para dim mwy nag awr ac mae amseroedd yn debygol o groesi ei gilydd.

Sul 23 Mehefin

Rownd derfynol BBC Canwr y Byd Caerdydd 2013

7pm, Neuadd Dewi Sant, Caerdydd

Cyhoeddir y cystadleuwyr sydd drwodd i'r rownd derfynol yn dilyn Cyngerdd pedwar dydd Iau yr 20fed o Fehefin.

Cerddorfa Genedlaethol Gymreig y BBC, arweinyddion Jun Märkl, Graeme Jenkins

I brynu tocynnau, cysylltwch â Swyddfa Docynnau Neuadd Dewi Sant 029 2087 8444.