Bosco Ntaganda ya miƙa kansa

  • 19 Maris 2013
Bosco Ntaganda

Amurka ta ce mutumin da ake zargi da aikata laifukan yaƙi Bosco Ntaganda, ya miƙa kansa ga ofishin jakadancinta da ke ƙasar Rwanda, inda ya nemi a mika shi ga kotun hukunta laifukan yaƙi ta duniya da ke birnin Hague.

Ntaganda wanda ya jagoranci tawaye a gabashin jamhuriyar Demokuradiyyar Congo yana fuskantar tuhume-tuhume a kotun duniya mai hukunta laifukan yaƙi, wadanda suka hada da ɗaukar yara aikin soji, da kisan gilla, da kuma fyade.

Ntaganda ya musanta wannan zargi.

Wakilin BBC a Washington kenan yake cewa, mai magana da yawun ma'aikatar harkokin wajen Amurka Victoria Nulan, ta ce Amurkar, wacce ba mamba bace a kotun ta ICC, tana tuntuɓar sauran ƙasashen duniya ciki har da Rwanda domin ganin yadda za ta miƙa shi.