Hafan > Drama > Perfformiad ymarferol o destun > Adnoddau a awgrymir

Drama

Adnoddau a awgrymir

Adnoddau a awgrymir

Allwedd: G-Gwryw B-Benyw

  • Siwan (Saunders Lewis)
  • Antigone (Sophocles)
  • Oedipos (Sophocles)
  • Wrth Aros Godot (Samuel Beckett)
  • Y Ffin (Gwenlyn Parry)
  • Y Tŵr (Gwenlyn Parry)
  • Tŷ ar y Tywod (Gwenlyn Parry)
  • Sâl (Gwenlyn Parry)
  • Adolff (Emyr Edwards)
  • Pethe Brau (Tennessee Williams)
  • Diwedd Dyn Bach (Arthur Miller)
  • Dros Bont Brooklyn (Arthur Miller)
  • Tair (Meic Povey)
  • Diwedd y Byd (Meic Povey)
  • Hen Bobl mewn Ceir (Meic Povey)
  • Blue Remembered Hills (Dennis Potter)
  • Y Cadeiriau (Eugène Ionesco)
  • Rhith y Rhosyn (Tennessee Williams)
  • Y Gofalwr (Harold Pinter)
  • Leni (Williams)
  • Bargen (Bara Caws)
  • Tafliad Carreg (Arad Goch)

1G/1B

  • September in the Rain (John Godber)
  • Twister [Natural Disasters] (Jack Heffner)
  • The Park Bench (Robert Mauro)
  • Barefoot in the Park (Neil Simon)
  • The Secret Diary of Adrian Mole, Aged 13¾ (Sue Townsend)
  • Legalities (Mary Krell-Oishi)
  • Saint Joan (George Bernard Shaw)
  • All My Sons (Miller)
  • Educating Rita (Willy Russell)
  • A Doll's House ( Henrik Ibsen)
  • Love is a Many Splendoured Thing (Godber)
  • The Corn is Green (Emlyn Williams)
  • Cat on a Hot Tin Roof (T. Williams)

2B

  • Porch [Natural Disasters] (Jack Heffner)
  • Poof (Lyn Nottage)
  • Effie's Buring (Valerie Windsor)
  • One Sunday Afternoon (James Hagan)
  • Skirmishes (Catherine Hayes)
  • Miss Perfect (Mary Krell-Oishi)
  • Early Blight (Jean McConnell)
  • The Waiting Room (Wendy St John Maule)
  • Machinal (Sophie Treadwell)
  • My Sister in the House (Wendy Kesselman)
  • Wait Until Dark (Frederick Knott)
  • Tartuffe (Moliere)
  • Kindertransport (Diane Samuels)
  • A Night Under Canvas (Lisa Hunt)
  • The Ark (Helen Griffin)
  • Far Away (Caryl Churchill)
  • Shout Across the River (Stephen Poliakoff)
  • City Sugar (Stephen Poliakoff)
  • Hedda Gabler (Henrik Ibsen)
  • The Importance of Being Earnest (Oscar Wilde)
  • With All my Love I Hate You (Linda Marchal)
  • Antigone (Jean Anouilh)
  • The Memory of Water (Shelagh Stephenson)

2G

  • Duck Variations (David Mamet)
  • The Odd Couple (Neil Simon)
  • Divorce (Mary Krell-Oishi)
  • Journey's End (R. C. Sherriff)
  • Of Mice and Men (John Steinbeck)
  • All My Sons (Arthur Miller)
  • Dog Accident (James Saunders)
  • True West (Sam Sheppard)
  • House of America (Ed Thomas)
  • Flowers of the Dead Sea (Ed Thomas)
  • Dumb Waiter (Harold Pinter)
  • A Night Out (Harold Pinter)
  • Zoo Story (Edward Albee)
  • Up and Under (John Godber)

2G/1B

  • Embodiment (Jeremy Hylton Davies)
  • Squirrels (David Mamet)

2B/1G

  • Seagulls (Caryl Churchill)
  • Night School (Harold Pinter)

2B/2G

  • Betrayal (Harold Pinter)
  • Norman Conquests (Alan Ayckbourne)

3B

  • The Dance (Mary Krell-Oishi)
  • Top Girls (Caryl Churchill)

3G/2B

  • Blue Remembered Hills (Dennis Potter)

4G

  • Bouncers (John Godber)
  • Stags and Hens (Willy Russell)

4B

  • Relics (David Campton)
  • Children's Hour (Lillian Hellman)
  • Stags and Hens (Willy Russell)
  • My Mother Said I Never Should (Charlotte Keatley)

5B

  • Steel Magnolias (Robert Harling)
  • Laundry Girls (Bill Owen)
  • Dancing at Lugnasa (Brian Friel)

Amrywiol

  • The Glass Menagerie (Tennessee Williams)
  • All's Fair (Frank Vickery)
  • A Streetcar Named Desire (Tennessee Williams)
  • Blood Brothers (Willy Russell)
  • Abigail's Party (Mike Leigh)
  • Royal Hunt of the Sun (Peter Shaffer)

Llywio drwy’r BBC

BBC © 2014 Nid yw'r BBC yn gyfrifol am gynnwys safleoedd allanol.

Mae'r dudalen hon yn ymddangos ar ei gorau mewn porwr cyfoes sy'n defnyddio dalennau arddull (CSS). Er y byddwch yn gallu gweld cynnwys y dudalen hon yn eich porwr presennol, fyddwch chi ddim yn cael profiad gweledol cyflawn. Ystyriwch ddiweddaru'r porwr os gwelwch yn dda, neu alluogi dalennau arddull (CSS) os yw'n bosib i chi wneud hynny.